டைப் N என்பது திருகு இணைப்புடன் கூடிய ஒரு வகையான குறைந்த மற்றும் நடுத்தர சக்தி இணைப்பியாகும். N இணைப்பிகள் 50 ஓம் மற்றும் 75 ஓம் மின்மறுப்புகளில் கிடைக்கின்றன. திருகு வகை இணைப்பு முறையானது உறுதியான மற்றும் நம்பகமான இணைப்பை வழங்குகிறது. நெகிழ்வான, இணக்கமான, ஓரளவு விறைப்பான மற்றும் நெளிவுள்ள கேபிள் வகைகளுக்கு ஏற்ப இணைப்பி வகைகள் கிடைக்கின்றன. இந்தத் தொடருக்கு கிரிம்ப் மற்றும் கிளாம்ப் ஆகிய இரண்டு கேபிள் முனையாக்கும் செயல்முறைகளும் பயன்படுத்தப்படுகின்றன.
இந்த இணைப்பியின் சிறப்பியல்புகள் உயர் நம்பகத்தன்மை, சிறந்த அதிர்வு செயல்திறன், சிறப்பான இயந்திர மற்றும் மின் செயல்திறன் போன்றவை ஆகும். அதிர்வு மற்றும் மோசமான வானிலைச் சூழ்நிலைகளில், வானொலிக் கருவிகள், தகவல் தொடர்பு சாதனங்கள், நுண்ணலை சோதனை மற்றும் தரைவழி ஏவுதல் அமைப்புகளில் RF கோஆக்சியல் கேபிளுடன் இணைப்பதற்கு இவை பயன்படுத்தப்படுகின்றன. பகுதி-விறைப்பு அல்லது பகுதி-நெகிழ்வு கேபிளைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், இந்த வகை சிறிய VSWR-ஐப் பெறும், மேலும் அதிர்வெண்ணை 11 ஜிகாஹெர்ட்ஸ் வரை அதிகரிக்க முடியும்.
| தயாரிப்பு | விளக்கம் | பகுதி எண். |
| 7/16 DIN வகை | 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் இணைப்பான் | TEL-DINF.12-RFC |
| 1/2" மிக நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் இணைப்பான் | TEL-DINF.12S-RFC | |
| 1-1/4" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் இணைப்பான் | TEL-DINF.114-RFC | |
| 1-5/8" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் இணைப்பான் | TEL-DINF.158-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-DINFA.12-RFC | |
| 1/2" மிக நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN பெண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-DINFA.12S-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN ஆண் இணைப்பான் | TEL-DINM.12-RFC | |
| 1/2" மிக நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN ஆண் இணைப்பான் | TEL-DINM.12S-RFC | |
| 7/8" கோஆக்சியல் RF கேபிளுக்கான DIN பெண் இணைப்பான் | TEL-DINF.78-RFC | |
| 7/8" கோஆக்சியல் RF கேபிளுக்கான DIN ஆண் இணைப்பான் | TEL-DINM.78-RFC | |
| 1-1/4" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான DIN ஆண் இணைப்பான் | TEL-DINM.114-RFC | |
| N வகை | 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N பெண் இணைப்பான் | TEL-NF.12-RFC |
| 1/2" சூப்பர் நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N பெண் இணைப்பான் | TEL-NF.12S-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N பெண் கோண இணைப்பான் | TEL-NFA.12-RFC | |
| 1/2" மிக நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N பெண் கோண இணைப்பான் | TEL-NFA.12S-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N ஆண் இணைப்பான் | TEL-NM.12-RFC | |
| 1/2" சூப்பர் நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N ஆண் இணைப்பான் | TEL-NM.12S-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N ஆண் கோண இணைப்பான் | TEL-NMA.12-RFC | |
| 1/2" மிக நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான N ஆண் கோண இணைப்பான் | TEL-NMA.12S-RFC | |
| 4.3-10 வகை | 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 பெண் இணைப்பான் | TEL-4310F.12-RFC |
| 7/8" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 பெண் இணைப்பான் | TEL-4310F.78-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 பெண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-4310FA.12-RFC | |
| 1/2" சூப்பர் நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 பெண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-4310FA.12S-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 ஆண் இணைப்பான் | TEL-4310M.12-RFC | |
| 7/8" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 ஆண் இணைப்பான் | TEL-4310M.78-RFC | |
| 1/2" நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 ஆண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-4310MA.12-RFC | |
| 1/2" சூப்பர் நெகிழ்வான RF கேபிளுக்கான 4.3-10 ஆண் செங்கோண இணைப்பான் | TEL-4310MA.12S-RFC |

மாதிரி:TEL-NM.12-RFC
விளக்கம்
1/2″ நெகிழ்வான கோஆக்சியல் கேபிளுக்கான N ஆண் இணைப்பான்
| பொருள் மற்றும் பூச்சு | |
| மையத் தொடர்பு | பித்தளை / வெள்ளி முலாம் பூசுதல் |
| மின்காப்பான் | பிடிஎஃப்இ |
| உடல் மற்றும் வெளிப்புற கடத்தி | பித்தளை / மும்மடங்கு உலோகக் கலவையால் பூசப்பட்ட கலப்புலோகம் |
| கேஸ்கெட் | சிலிக்கான் ரப்பர் |
| மின் பண்புகள் | |
| பண்புகள் மின்மறுப்பு | 50 ஓம் |
| அதிர்வெண் வரம்பு | DC~3 GHz |
| மின்காப்பு எதிர்ப்பு | ≥5000MΩ |
| மின்காப்பு வலிமை | ≥2500 V rms |
| மைய தொடர்பு எதிர்ப்பு | ≤1.0 mΩ |
| வெளிப்புற தொடர்பு எதிர்ப்பு | ≤1.0 mΩ |
| செருகல் இழப்பு | ≤0.05dB@3GHz |
| வி.எஸ்.டபிள்யூ.ஆர் | ≤1.12@3.0GHz |
| வெப்பநிலை வரம்பு | -40~85℃ |
| PIM dBc(2×20W) | ≤-160 dBc(2×20W) |
| நீர்ப்புகா | IP67 |
N அல்லது 7 / 16 அல்லது 4310 1 / 2″ சூப்பர் நெகிழ்வான கேபிளை நிறுவுவதற்கான வழிமுறைகள்
இணைப்பியின் அமைப்பு: (படம் 1)
A. முன் நட்டு
பி. பின் நட்டு
சி. கேஸ்கெட்

உரிக்கும் பரிமாணங்கள் வரைபடத்தில் (படம் 2) காட்டப்பட்டுள்ளபடி உள்ளன, உரிக்கும்போது கவனம் செலுத்த வேண்டும்:
1. உள் கடத்தியின் இறுதிப் பரப்பு சாய்வாக வெட்டப்பட வேண்டும்.
2. கேபிளின் முனைப் பரப்பில் உள்ள தாமிரப் படிவு மற்றும் துரு போன்ற அசுத்தங்களை அகற்றவும்.

சீலிங் பாகத்தைப் பொருத்துதல்: வரைபடத்தில் (படம் 3) காட்டப்பட்டுள்ளபடி, கேபிளின் வெளிப்புறக் கடத்தியுடன் சீலிங் பாகத்தைத் திருகிப் பொருத்தவும்.

பின் நட்டைப் பொருத்துதல் (படம் 3).

வரைபடத்தில் (படம் (5)) காட்டப்பட்டுள்ளபடி முன் மற்றும் பின் நட்டை திருகி இணைக்கவும்.
1. திருகுவதற்கு முன், ஓ-ரிங்கின் மீது மசகு கிரீஸை ஒரு மெல்லிய படலமாகத் தடவவும்.
2. பின் நட்டையும் கேபிளையும் அசையாமல் வைத்துக்கொண்டு, பிரதான ஷெல் பாடியை பின் ஷெல் பாடியின் மீது திருகிப் பொருத்தவும். மங்கி ரெஞ்சைப் பயன்படுத்தி பிரதான ஷெல் பாடியை பின் ஷெல் பாடியின் மீது திருகி இறுக்கவும். பொருத்தும் பணி முடிந்தது.
